Je, unajisajili vipi kwa programu hii?

Pakua programu kutoka kwa Apple Store au Play Store. Tafuta,
Usalama Baharini. Programu hii ina aikoni ifuatayo.

Q, usalama baharini - kenya © Cancel
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o Mara tu programu hii inapopakuliwa, fungua na uchague lugha
- unayopendelea (Kiswabhili au Kiingereza), ili kukamilisha
mchakato wa usajili.

e Nambari ya kufungua inahitajika ili kuwezesha usajili. Nambari hiyo
imetolewa na Huduma ya Walinzi wa Pwani ya Kenya (KCGS), ili
kumwezesha mtumiaji kukamilisha usajili zaidi. Tafadhali kumbuka
kuwa kupokea nambari hii kunaweza kuchukua muda mrefu.

SAJILI

Tafadhali weka kodi ya kufungua kuanza
usaiil

@  Weka kodi ya kufungua usaijili

o Mara tu unapoingiza nambari ya kufungua, unaweza kukamilisha
usajili wako zaidi kwa kujaza sehemu zifuatazo: nambari ya simu,
cheo, jina la kwanza, jina la mwisho na jina la BMU au shirika lako.
Mara baada ya kubofya kwenye Uisajili' utapokea ujumbe ufuatao:

SAJILI

Tafadhali weka maelezo yako kujisajili
Msimbo wa
kupiga simu
0 Nambari ya s...

Kichwa - o

Jina la kwanza

Your registration is pending
approval. You will receive an SMS
upon completion

R «=»

Jina la familia

e Usajili wako ukishaidhinishwa na KCGS, utapokea nambari ya
PIN. Weka PIN hiyo ili kuamilisha programu.

INGIA
Tafadhali ingia katika akaunti
Msimbo wa
kupiga simu
u] Nambari ya s...

@  Weka nenosiri

Omba nenosiri jipya

Je, programu ya Usalama Baharini - Kenya ni nini?

Huduma ya Walinzi wa Pwani ya Kenya, kwa ushirikiano na Expertise France,
imeanzisha Mpango wa Kuangalia Jamii, mpango wa majaribio unaolenga
kuimarisha uhusiano kati ya jamii za pwani na watekelezaji wa sheria za
baharini. Programu ya simu ya kisasa inayoitwa ‘Usalama Baharini - Kenya’
(‘usalama baharini’ kwa Kiswahili), hutumika kama njia ya mawasiliano ya
moja kwa moja kati ya jamii za pwani na mashirika ya usalama na usalama wa
baharini. Programu hii ya simu huwezesha kuripoti shughuli zinazotiliwa
shaka baharini na huongeza juhudi za utafutaji na uokoaji.

Huduma ya Walinzi wa Pwani ya Kenya ni nani?

Huduma ya Walinzi wa Pwani ya Kenya ni kikosi maalum cha baharini cha
Jamhuri ya Kenya, kinachohusika na utekelezaji wa sheria juu ya maji ya
kitaifa, ikiwa ni pamoja na bahari, maziwa na mito. Kikosi hiki kimepewa
jukumu la kudumisha usalama wa baharini, usalama, udhibiti wa uchafuzi
wa mazingira na usafi wa mazingira. Pia, kina jukumu la kuwakamata na
kuwashtaki wahalifu.

Mpango wa Go Blue ni nini?

Go Blue ni Ubia kati ya Umoja wa Ulaya na Serikali ya Kenya ili kuende-
leza Ajenda ya Blue Economy kupitia Maendeleo ya Pwani. Chini ya
mwavuli wa Blue Economy, lengo la jumla la mpango huu ni kufungua
fursa za ardhi ya bahari kwa ukuaji endelevu, ukuaji jumuishi na endelevu
wa kiuchumi na athari za ajira, kwa kutumia mazingira ya pwani na bahari-
ni na kukuza ufanisi na utawala jumuishi wa baharini. Kwa kutekelezwa na
Expertise France, Kipengele cha Usalama kinaunga mkono usalama na
usalama wa baharini unaofaa na jumuishi nchini Kenya ili kulinda eneo la
bahari na maendeleo yake endelevu.

Expertise France ni nani?

Expertise France ni wakala wa umma na mhusika kati ya wizara katika
ushirikiano wa kiufundi wa kimataifa, kampuni tanzu ya Agence francgaise
de developpement Group (AFD Group). Kama wakala wa pili kwa ukubwa
barani Ulaya, Expertise France inabuni na kutekeleza miradi ambayo
inaimarisha kiendelevu sera za umma katika nchi zinazoendelea na
zinazoendelea. Utawala, usalama, hali ya hewa, afya, elimu. Inafanya kazi
katika maeneo muhimu ya maendeleo na kuchangia pamoja na washirika
wake katika utekelezaji wa Malengo ya Maendeleo Endelevu (SDGs).
Kwa ulimwengu unaofanana.

Kwa maelezo zaidi: www.expertisefrance.fr
Chapisho hili linafadhiliwa na Umoja wa Ulaya. Yaliyomo ndani

yake ni jukumu la pekee la Expertise France na si lazima
yaakisi maoni ya Umoja wa Ulaya.
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Ni aina gani ya matukio unaweza kuripoti
ukitumia programu hii?

Menyu kuu ina chaguzi sita:

n 1. Utafutaji na Uokoaji: utafutaji na

% Akaunti yangu utoaji wa misaada kwa watu walio
katika dhiki au hatari baharini.

2. Uvuvi Haramu: boti za uvuvi za
kigeni huvua katika sehemu ambazo
haziruhusiwi au kuvunja sheria za
sheria za uvuvi za nchi nyingine

3. Shughuli ya Kutiliwa Mashaka
Baharini: uhalifu wa baharini wa aina

Ninataka kuripoti...

X

Okoa Uvuvi Haramu

\ 4

‘} % yoyote unaoshuhudiwa, kama vile
(2 = usafiri usio wa kawaida wa boti au
Unalifu Baharini Uhalifu Utuoni bidhaa.
4. Shughuli ya Kutiliwa Mashaka
N Ufukweni: uhalifu au hatari

sl

Py t kushuhudiwa kando ya ufuo, kama
[ e

vile watu wakifanya mambo ya ajabu
au kuacha mifuko au vifurushi bila
kuviweka mahali panapostabhili.

5. Uchafuzi wa Bahari: vitu vyenye
madhara kama vile kumwagika kwa
mafuta au taka hutupwa baharini
kutoka kwa meli.

6. Tukio Lingine: tukio lingine lolote
unalotaka kuripoti.

Uchafuzi Baharini Tukio Lingine

Je, unafanyaje ripoti?

_ ° Chagua aina ya tukio unalotaka

kuripoti kwa kubofya aikoni yake

R - husika (kama mfano, tutaripoti tukio la
Okoa - Utafutaji na Uokoaji).
© Encola GPS Limepatikana ° Programu hii itaamua eneo lako
9 @ 'M] kiotomatiki kupitia chaguo tatu tofauti.
Latlng GPS Ramani
Tuma bila kujulikana @ .
= : Lat/Long - ingiza mwenyewe
. eneo lako kwa kutumia
viwianishi.

[ ad : ot
A 5 ‘m GPS - tambua kiotomati eneo

lako kupitia GPS.

' Ramani - tambua kiotomati
l“l eneo lako la siri kwenye
ramani shirikishi.

Unapofanya ripoti yako, una chaguo la
kutuma ripoti bila kujulikana. Hii ina
maana kwamba utambulisho wako
utalindwa na hakuna maelezo vya
mtumiaji yatajumuishwa mara tu ripoti
itakapotumwa.

Ripoti ikitumwa bila kujitambulisha,

maelezo yako hayatajumuishwa na

chimbuko la ujumbe halitasajiliwa
kwa namna yoyote.

Ripoti haitotokea katika
mazungumzo yako.
&= USITUMIE hali isiyojulikana kuripoti

tukio la Utafutaji na Uokoaji kwa

sababu KCGS haitaweza kuwasiliana
na mtumaji ili kupata maelezo ya
ziada.

° Sasa uko tayari kutuma ripoti
yako. Unaweza kufanya hivyo
kwa kubofya kishale cheupe
chini kilichoandikwa "Tuma
Sasa".

Unapobofya chaguo la "ripoti
ya dharura", ripoti yako
ikishatumwa itachukuliwa
kuwa dharura kuu na KCGS.

. Programu hii hukuruhusu pia

Q kupiga gumzo moja kwa moja

na KCGS, na kutoa maelezo

ya ziada au masasisho ya
moja kwa moja.

>

Okoa

@ Eneo la GPS Limepatikana

Q&Y

Latilng GPS Ramani

Tuma bila kujulikana @

Ripoti ya haraka
! I- ngeza

Tuma Sasa i

¢ & search and Rescue

Naitwa abdalla boti yangu imezama tafadhali
nisaidie

jambo tumepata ujumbe, hebu tupe eneo la

2 KEN: XOC Operator
matukio

Nimetoka bamburi beach niko katikati ya
bahari..naomba usaidiz tafadhali

2 KEN: XOC Operator
pole kwa hayo matukio, tumepata ujumbe

Q KAZI ZA HIARI

Unapofanya ripoti yako, unaweza
kujumuisha maelezo ya ziada
muhimu kwa kubofya kitufe cha
“Ongeza Maelezo”.

Taarifa hii ya ziada inaweza kuwa
muhimu sana kwa Huduma ya
Walinzi wa Pwani ya Kenya
kuelewa vyema aina ya ripoti. Kwa
kufanya hivyo, utawasilishwa na
chaguzi mbalimbali:

Picha - hii hukuwezesha
kuambatisha picha kwenye
ripoti yako.

Kamera - hii itafungua
kamera ya simu yako, na
kukuruhusu kupiga picha
au kurekodi Klipu fupi ya
video.

Rekodi - hii itafikia
v maikrofoni ya simu yako ili
urekodi ujumbe wa sauti.

A Faili - hii itakuruhusu

. kuongeza aina nyingine
yoyote ya faili kutoka kwa
simu yako.
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Okoa

@ Eneo la GPS Limepatikana

QO Y

Latllng GPS Ramani
Tuma bila kujulikana @

Ripoti ya haraka

Ongeza
Maelezo

QB ¢ bk

Latilng GPS Ramani Picha Kamera Rekodi Fail

Chagua aina ya kiambatisho ama funga urudi
Katika ujumbe




